D.Gray-Man :: D.G-Otaku Webboard
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

D.Gray-Man :: D.G-Otaku Webboard

•♔•Thai Doujinshi and Fans Fiction•♔•

page

บ้านNewsLatest imagesสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม

Go down 
rixal
shirokuro
Yani
minem
sasaaf
imvega
tong9738
Cherrie
MoOAiiR
Lavenya
Kuma_fantasy
Azmaria
im.d
Adam
Aboo
skar
renhoro
SilverTwinZ
kikuva
signrain
bear_web
ren
Mei_Mei
karina
sakochu
ninnutwt
kresiana
31 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
kresiana
ฟรอยด์ ทีเอดอล
kresiana

Female
เข้าร่วม : 20/10/2008
ตอบ : 3790
Humor : ของแปลกของประชาชน

ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeSun Jul 19, 2009 11:52 pm

ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม Noahteach

มีคำถามมานานละ ตั้งแต่แอดยัดระบบใหม่ลงไป แต่แอดมินอู้ไม่ยอมออกมาอธิบายเสียที 5555+

ฟังค์ชั่นต่างๆของหน้าโปรไฟล์มีดังนี้ละ

ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม Profile

1. ปัจจุบันมีการเปลี่ยนแปลงค่าแรงค์นิดหน่อยคะ
ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม 001-3

2. มีการเพิ่มยศขึ้น
ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม 002-1

3. จำนวนPointsในส่วนตรงนี้จะนำไปใช้ในการซื้อโกเลมคะ
การเพิ่มแต่มนั้นจะได้จากการรวมกิจกรรม การโพส การตั้งกระทู้ และความถี่ในการเข้าบอร์ด
กระทู้เกี่ยวข้อง>> http://dgmotaku-power.1talk.net/forum-f1/topic-t268.htm

4. คะแนนความนิยม หรือ คุณธรรม จากการโหวตดังนี้

ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม Thanks : +3คะแนน
“+/- ”(ขวาบนของเรพ) : +1คะแนน/-1คะแนน
หมายเห็ด* มีไว้เพื่อความเท่ LOL

5. ซื้อได้ตามโกเลมช็อป
ระบบเลี้ยงโกเลม >> http://dgmotaku-power.1talk.net/forum-f1/topic-t295.htm
ซื้อโกเลม >> http://dgmotaku-power.1talk.net/forum-f21/topic-t296.htm#4604

6. โกเลมจะโตขึ้นจากการปั่นเรพ
รายละเอียดเพิ่มเติม>> http://dgmotaku-power.1talk.net/forum-f1/topic-t295.htm

7. รายละเอียดเพิ่มเติม>> http://dgmotaku-power.1talk.net/forum-f1/topic-t295.htm

มีคำถามเพิ่มเติมถามได้ในกระทู้นี้เลยคะ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://kresiana.exteen.com/
ninnutwt
เสนาธิการ
เสนาธิการ
ninnutwt

Male
เข้าร่วม : 18/02/2009
ตอบ : 1957
Humor : Blue&White

ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeMon Jul 20, 2009 2:44 pm

kresiana พิมพ์ว่า:

หมายเห็ด* มีไว้เพื่อความเท่ LOL

//เห็ด!! นี้มันเห็ดชัดๆ ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม 411792

อื้อ!! สงสัยมานานอยู่แล้วว่าคุณธรรม มันมาจากไหน-*-?

คิดไปเองเรา เรามันไม่มีคุณธรรมสิน่ะ!! ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม 892979 //แล้วทำหน้าดีใจทำไม?

อ้อเป็นอย่างนี้นี้เอง หลงดีใจเอ๊ย เสียใจมาตั้งนาน ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม 804812
sakochu
เอ็กโซซิสท์
เอ็กโซซิสท์
sakochu

Female
เข้าร่วม : 02/05/2009
ตอบ : 959
Humor : นางฟ้าท่านเลน

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeMon Jul 20, 2009 4:37 pm

โอ้ว

กระจ่างแล้วค่า~~ ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม 925796
http://sachi-mochi.exteen.com
karina
เอ็กโซซิสท์
เอ็กโซซิสท์
karina

Male
เข้าร่วม : 23/06/2009
ตอบ : 1142
Humor : อยาก โดน เตะ... (M ขึ้นตาเลย)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeTue Jul 21, 2009 7:41 pm

ที่แท้ หึๆๆๆๆ
Mei_Mei
เอ็กโซซิสท์ฝึกหัด
Mei_Mei

Female
เข้าร่วม : 01/05/2009
ตอบ : 800
Humor : โฮะๆๆๆๆ(ฝึกหัวเราะแบบผู้ดี)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeWed Jul 29, 2009 4:09 pm

โอ้ เมื่อไหร่จะซื้อโกเล็มได้ซะทีเนี่ย ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม 963312
ren
มัลค่อม C ลูเวอร์เลีย
มัลค่อม C ลูเวอร์เลีย
ren

Female
ตอบ : 1207
Humor : เฮตาเล ...เฮตาเลียยย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeWed Jul 29, 2009 7:24 pm

ที่จริง ถ้าสมาชิกอยากได้แรงค์ที่เป็นชื่อ ของคาแรคเตอร์ในดีเกรย์แมนล่ะก็..
ต้องมีข้อแลกเปลี่ยนกับทางแอดมินนะครับ แล้วก็จะต้องเป็นคนที่โพสได้มากกว่าแอดเครด้วยนะครับ
แล้วผมจะเปลี่ยนให้ทันทีเลยล่ะ

ปล.จะดีมากถ้าหากไอ้คะแนนโพสที่ได้ไม่ได้มาจากการปั่นเรพน่ะ ผมจะเปลี่ยนให้เลยแหละ
http://hirugo2nako.exteen.com
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeWed Jul 29, 2009 10:40 pm

Renz พิมพ์ว่า:
ที่จริง ถ้าสมาชิกอยากได้แรงค์ที่เป็นชื่อ ของคาแรคเตอร์ในดีเกรย์แมนล่ะก็..
ต้องมีข้อแลกเปลี่ยนกับทางแอดมินนะครับ แล้วก็จะต้องเป็นคนที่โพสได้มากกว่าแอดเครด้วยนะครับ
แล้วผมจะเปลี่ยนให้ทันทีเลยล่ะ

ปล.จะดีมากถ้าหากไอ้คะแนนโพสที่ได้ไม่ได้มาจากการปั่นเรพน่ะ ผมจะเปลี่ยนให้เลยแหละ

กร๊ากก ฝากความหวีงไว้ที่แม่สินะ? 5555+
bear_web
ราวี่
ราวี่
bear_web

Male
ตอบ : 370

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeThu Jul 30, 2009 1:35 pm

ฟันธง ไม่มีทาง..ที่ใครจะทำคะแนนสูง ได้มากกว่าแอดเคร ไม่มีทาง!!!!????
http://dgraymanfc.nice-gallery.net/
signrain
อเลน วอคเกอร์
signrain

เข้าร่วม : 25/10/2008
ตอบ : 2004
Humor : Tyki Uke bansai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeThu Jul 30, 2009 7:16 pm

เครบันไซ...
karina
เอ็กโซซิสท์
เอ็กโซซิสท์
karina

Male
Humor : อยาก โดน เตะ... (M ขึ้นตาเลย)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeThu Jul 30, 2009 7:46 pm

น่ากลัวที่สุด
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeFri Jul 31, 2009 1:07 am

signrain พิมพ์ว่า:
เครบันไซ...

ปั่นด้วยพลังแห่งรักล้วนๆเลย ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม 569830
kikuva
มนุษย์
มนุษย์

Female
เข้าร่วม : 04/08/2009
ตอบ : 54

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeTue Aug 04, 2009 2:31 am

อ่านแล้วถึงบางอ้อ ......

เข้าใจแล้วค่า ^ ^
SilverTwinZ
หน่วยประสานงานศาสนจักร
SilverTwinZ

Female
เข้าร่วม : 26/11/2008
ตอบ : 500
Humor : โบวโน่ โทมาโท่!!!

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeFri Aug 21, 2009 9:38 pm

มะ...มีไว้เพื่อความเท่....rofl

รับทราบค่ะ!!
http://imchampagne.exteen.com/
renhoro
มนุษย์
มนุษย์
renhoro

เข้าร่วม : 31/03/2009
ตอบ : 73

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeFri Sep 04, 2009 5:39 pm

เช้าใจเเล้วค่ะ ^^
skar
skar

เข้าร่วม : 08/12/2008
ตอบ : 319

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeWed Sep 09, 2009 12:14 pm

รับทราบ

จะมีใครปั่นได้เท่าพี่เครกันหล่ะเนี่ย - -'
Aboo
ผู้นำเสนาธิการ
Aboo

Female
เข้าร่วม : 12/07/2009
ตอบ : 2112
Humor : กรี๊ด~ยูอุเคะบันไซ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeWed Sep 09, 2009 10:44 pm

รับทราบเจ้าค่ะ

สรุปแล้วแอดเครโพสมาที่สุดในบอร์ดใช่มั้ยคะเนี่ยะ....

ใครจะปั่นได้เท่าท่านหละคะ??? ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม 234869
Mei_Mei
Mei_Mei

Female
เข้าร่วม : 01/05/2009
ตอบ : 800
Humor : โฮะๆๆๆๆ(ฝึกหัวเราะแบบผู้ดี)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeMon Sep 14, 2009 8:15 am

คงไม่มี ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม 234869

บางคนที่ว่าค่าแร้กเยอะ ก็ไม่ได้ความว่าสถิตบอร์ดมานานหรอกเนอะ

วันๆที่เข้าบอร์ดก็เอาแต่ปั่นเรพเพิ่มค่าแรกแค่นั้นเองนะ เหอๆ

//ไม่รู้ว่าที่ปั่นหวังอะไรกัน
karina
เอ็กโซซิสท์
เอ็กโซซิสท์
karina

Male

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeMon Sep 14, 2009 12:32 pm

น่ะ นั่สิเนาะ (ตัวเองก็ผีปั่นนี่นา...)
Aboo
Aboo

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeThu Sep 24, 2009 10:43 pm

ปั่นมากๆแล้วได้อะไรนอกจากความเท่....

แค่มีสถานะมากๆ??? เองเหรอ???
Adam
แผนกวิทยาศาสตร์(มือใหม่)
Adam

Male
เข้าร่วม : 22/09/2009
ตอบ : 178
Humor : เด็กไม่ค่อยใหม่ของบอร์ด...

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeSun Sep 27, 2009 3:46 pm

ถ้าอยากเป็นเสนาธิการก็ต้องปั่นเป็นวันเลยเนอะ... ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม 928497
เอาไปปั่นตอนปิดเทอม(แค่3อาทิตย์) น่าจะรอดมั๊งครับนั่น...= =
Aboo
Aboo

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeSun Sep 27, 2009 5:26 pm

เป็นไม่ได้เจ้าค่ะ

เพราะว่าเสนาธิการสำหรับ มอดและแอดเจ้าค่ะ

(รึเปล่าหว่า????)

ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม 234869 มึนกับกฏที่นี่ค่ะ

ขอความกรุณาชี้แจงด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยเจ้าค่ะ
kresiana
kresiana

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeSun Sep 27, 2009 8:46 pm

งงตรงไหนคะ ชี้แจงให้ตรงจุดหน่อยก๊ะ นิจังจะได้อธิบายถูก

1.
เสนาธิการ - Moderators
ผู้บัญชาการ - Admins
แต่ถ้าหมายถึงยศGerneralที่เป็นยศทั่วไป ต้องโพสให้ถึง1200replies

2. การตอบจำนวนมากๆ ไม่ใช่แค่การปั่นอย่างเดียว แต่เป็นการทำให้บอร์ดครึกครื้นคะ(ไม่ร้าง) และเป็นการเก็บเลเวล(ดาว)ด้วย
อาจจะตอบจากกระทู้ปั่นเรพ หรือกระทู้ที่ถูกใจก็ได้ แล้วแต่อารมณ์

หรือมีอะไรงงอีกมั้ยคะ?
signrain
signrain

เข้าร่วม : 25/10/2008
ตอบ : 2004
Humor : Tyki Uke bansai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeSun Sep 27, 2009 8:51 pm

อย่างที่เครบอก

และปั่นมากๆ แบบไม่มีคุณภาพ (ปั่นไม่ถูกที่ โพสไม่ตรงที่ โพสผิดกฎ) แรงค์ไม่ขึ้นนะครับ
Adam
Adam

Male
เข้าร่วม : 22/09/2009
ตอบ : 178
Humor : เด็กไม่ค่อยใหม่ของบอร์ด...

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeMon Sep 28, 2009 8:17 am

อย่างงี้นี่เอง.....เข้าใจแล้วครับ....งั้นผมต้องเริ่มจากการตั้งสติก่อนพิมพ์แล้วล่ะ

เพราะผมเข้าไปงงๆแล้วก็ออกมางงๆ(เอ๋อ) หลายทีและครับ - -''
bear_web
ราวี่
ราวี่
bear_web

Male
ตอบ : 370

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม   ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม I_icon_minitimeMon Sep 28, 2009 10:48 am

อ้างอิงจาก :
มึนกับกฏที่นี่ค่ะ

ขอความกรุณาชี้แจงด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยเจ้าค่ะ

ตรงไหนที่มึนฮับเนี่ย ไปเจอที่อื่นมึนกว่านี้อีกนา

เผลอๆปั่นไม่ถูกที่ จะโดนริบสิทธิ์การโพสท์ 3-5 วัน ด้วยอีกแน่ะ

เห็นแล้วจิบิยังไม่กล้าปั่นมั่วเลย ของเค้าแรงส์สสสสสสสส

ถ้ากฏที่นี่มึน อาบูก็คงมึนบอร์ดอื่นด้วยจิฮับ...
http://dgraymanfc.nice-gallery.net/

ชื่อแจงระบบหน้าProfile//ระบบPointsใหม่//คะแนนคุณธรรม
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next